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TUZO YA TAIFA YA MWALIMU NYERERE YA 

UANDISHI BUNIFU 

MWAKA WA NNE - 2025/2026 

 

 

VIGEZO 

 

VIGEZO VYA JUMLA KWA NYANJA ZOTE  

 

▪ Mshiriki awe raia wa Tanzania.  

▪ Andiko bunifu liwe katika lugha ya Kiswahili. 

▪ Sehemu yoyote ya mswada isiwe imechapishwa na 

mchapishaji au kuchapishwa binafsi pamoja na 

kuchapishwa mtandaoni na magazetini, au kurushwa 

katika vyombo vya habari na burudani au 

kuoneshwa jukwaani. 

▪ Mwandishi anaruhusiwa kushiriki andiko bunifu 

moja tu katika nyanja atakayochagua.  

▪ Mswada utakaoshinda tuzo nyingine hautazingatiwa.  

▪ Andiko bunifu litakalowasilishwa liwe andiko makini 

lililojikita katika masuala muhimu ya jamii. 

▪ Miswada iliyoshika nafasi ya 1 - 10 katika tuzo ya 

miaka iliyopita haitaruhusiwa kushiriki. Hata hivyo, 

mwandishi anaweza kuleta mswada mwingine. 

 

VIGEZO MAHSUSI KWA TAMTHILIYA 

• Andiko litumie “Courier font”, ukubwa wa herufi 

uwe 12. 

• Mswada uwasilishe wazo asili la mwandishi. 

• Mswada utumie vionjo vya sanaa za maonyesho za 

Kitanzania. 
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• Mwandishi aainishe muswada wake ni Tamthiliya ya 

aina gani. 

 

TAMTHILIYA YA JUKWAANI; 

• Tamthiliya iwe ya muda wa dakika 40 hadi 60. 

• Tamthiliya iwe na maonyesho yasiyozidi 6. 

• Wahusika katika tamthiliya wasizidi 6. 

 

TAMTHILIYA YA RUNINGA; 

• Tamthiliya iwe na “episodi” 13. 

• Kila “episodi” katika tamthiliya iwe ya muda usiozidi 

dakika 30. 

 

TAMTHILIYA YA REDIO; 

• Tamthiliya iwe na “episodi” 13. 

• Kila “episodi” katika tamthiliya iwe ya muda usiozidi 

dakika 30. 

• Wahusika katika tamthiliya wasizidi 7. 

  

VIGEZO MAHSUSI KWA RIWAYA 

• Urefu wa riwaya uwe kati ya maneno 60,000 na 

100,000.  

• Andiko litumie “Times New Roman”, ukubwa wa 

herufi uwe 12 na “double spacing”  

 

VIGEZO MAHSUSI KWA HADITHI ZA WATOTO   

• Hadithi ya watoto iwe kati ya maneno 250 na 1,000 . 

• Hadithi itakayowasilishwa ilenge watoto wa miaka 5 

hadi 12. 

• Mwandishi aainishe hadithi yake imelenga watoto wa 

umri gani. 
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• Mswada utakaowasilishwa ujumuishe michoro. Kila 

mchoro uendane na maudhui ya hadithi. 

• Mswada utumwe kama PDF. 

• Hadithi itakayowasilishwa itumie lugha rahisi 

inayoeleweka. 

 

  VIGEZO MAHSUSI KWA USHAIRI  

• Mashairi yasipungue 50 na yasizidi 60. Idadi ya beti 

kwa kila shairi isizidi 15. Pia, ikiwa mswada ni wa 

utenzi , uwe utenzi mmoja tu na uwe na beti kati ya 

300-400.  

• Kila shairi lipewe namba. 

• Andiko litumie “Times New Roman”, ukubwa wa 

herufi uwe 12. 

o  

TARATIBU ZA KUWASILISHA MISWADA:  

• Andiko bunifu litumwe kama kiambatisho kwa 

Microsoft Word kwa miswada ya Ushairi na Riwaya; 

PDF kwa Hadithi za Watoto; na FDX au PDF kwa 

Tamthiliya. 

• Kwa wale wenye mahitaji maalumu wanaweza 

kutumia Nukta Nundu.  

• Kiambatisho kiwe na jina la andiko bunifu na nyanja 

aliyoiandikia.  

• Ukurasa wa kwanza wa andiko bunifu uwe na kichwa 

cha andiko bunifu na jumla ya maneno au idadi ya 

beti kwa ushairi. 

• Andiko bunifu liwe na namba kwenye kila ukurasa. 

•  Mwandishi asiandike jina lake wala taarifa binafsi 

kwenye andiko bunifu. 

• Mwandishi aweke taarifa zifuatazo kwenye barua 

pepe itakayoambatana na mswada wake: Majina 
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matatu, jina la uandishi (kama analo), Jinsia, namba 

ya simu, anuani, wasifu usiozidi maneno 150 na umri. 

Mwandishi  asiweke taarifa hizi kama kiambatisho. 

• Kila mshiriki atatakiwa kusaini tamko la kuthibitisha 

kuwa muswada huo ni wake na haujachapishwa 

mahali popote ikiwemo mtandaoni na magazetini.  

▪ Tamko linapatikana kupitia 

https://bit.ly/TAMKOTUZO2025  

• Andiko bunifu liwasilishwe kati ya Agosti 15 na 

Novemba 30, 2025. 

• Mawasilisho yote yatumwe kwa 

tuzonyerere@tie.go.tz  

 

MISWADA ITAKAYOSHINDANISHWA NI ILE 

ILIYOZINGATIA VIGEZO. TAFADHALI HAKIKISHA 

UNAFUATA VIGEZO VYOTE KAMA 

VILIVYOAINISHWA. 

https://bit.ly/TAMKOTUZO2025
mailto:tuzonyerere@tie.go.tz

